![](https://agri.srru.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/339583219_231077316079250_5908400712629629061_n.jpg)
5 – 6 เมษายน 2566 ว่าที่ร้อยตรีไพฑูรย์ ทองสุข , อาจารย์ต่อตระกูล เหมียดนอก บุคลากรและนักศึกษาคณะเกษตรและอุตสาหกรรมเกษตร โดย รศ.ดร.นิติพัฒน์ พัฒนฉัตรชัย ประธานเปิดและเป็นวิทยากร ในกิจกรรมโครงการการทำวัสดุปลูกและกระถางปลูกพืชจากมูลช้างแบบครบวงจร ณ องค์การบริหารส่วนตำบลกระโพ อำเภอท่าตูม จังหวัดสุรินทร์ ซึ่งในการนี้คณะเกษตรฯ ได้รับความอนุเคราะห์จากองค์การบริหารส่วนตำบลกระโพในการใช้สถานที่ และมีตัวแทนของร.ร.บ้านช้างมูล และชาวบ้านในตำบลกระโพ เข้าร่วมกิจกรรมโครงการดังกล่าว.